Home » » LASWA YAPELEKA NEEMA YA MSAADA WA KISHERIA KILOLO NA IRINGA

LASWA YAPELEKA NEEMA YA MSAADA WA KISHERIA KILOLO NA IRINGA

Written By mzee wa matukiodaima habari bila uoga on Thursday, April 17, 2014 | 2:28 AM


Katibu mtendaji wa LASWA Bw Oscar Waya akitoa maelezo ya kuanzishwa kwa mafunzo hayo
Mgeni  rasmi Bw  Manga  akifunga mafunzo hayo
Watoa huduma ya kisheria kutoka  wilaya ya Iringa  wakiwa katika  picha ya pamoja na mgeni rasmi ,wakufunzi na uongozi  wa LASWA
Watoa huduma ya kisheria kutoka  wilaya ya Kilolo   wakiwa katika  picha ya pamoja na mgeni rasmi ,wakufunzi na uongozi  wa LASWA
Mgeni rasmi mwanasheria wa Halmashauri ya wilaya ya Kilolo Bw. Abdul Manga akimkabidhi  mhitimu wa mafunzo hayo Pendo Elia kutoa  wilaya ya Iringa vitendea kazi na cheti kulia ni katibu mtendaji wa asasi isiyo  ya kiserikali ya  Legal Aid and Social welfare association( LASWA)  mkoani Iringa Oscary Waya
WANANCHI waliokuwa  wakipoteza  haki zao kwa  kukosa msaada wa kisheria katika wilaya ya Iringa na Kilolo mkoani Iringa watafutiwa ufumbuzi  wa  kudumu wa kisheria kwa kusogezewa wataalam  watakao wapa msaada  wa  kisheria  bila malipo

Akizungumza jana mjini Ilula  wilaya ya Kilolo  wakati  wa kuhitimisha mafunzo ya  kisheria kwa  wahitimu hao katibu mtendaji wa  asasi isiyo  ya kiserikali ya  Legal Aid and Social welfare association( LASWA)  mkoani Iringa Oscary Waya  alisema kuwa jumla ya vijana zaidi ya 50  wamepewa mafunzo ya kisheria  ili  kuisaidia jamii ambayo imekuwa ikipoteza haki kwa  kukosa msaada  wa  kisheria.

Alisema kuwa asasi yake imeamua kutoa mafunzo ya kisheria kwa vijana  hao ambao kutoka  kata za wilaya za Kilolo na Iringa Vijijini ili  kuisaidia jamii ya maeneo hayo kupata huduma ya bure ya msaada wa  kisheria wa  bure .
 
Bw  Waya alisema kuwa kutokana na uvunjifu wa amani na kushindwa kutimizwa kwa sheria kwa wananchi wa vijijini, LASWA waliamua kuwaandaa vijana  hao na  kuwapa mafunzo  ambayo yataendelea kuwa msaada kwa wananchi na kuepuka kupoteza  muda kwa kukimbilia mahakamani ama katika mabaraza ya kata.
Alisema kuwa wahitimu wa mafunzo ambayo yamefanyika kwa miaka mitatu kwa nyakati tofauti yamewezesha watu 27 kutoka wilaya ya Kilolo na wengine 24 kutoka wilaya ya Iringa Vijijini kuhitimu ambapo kwa miaka mitatu jumla ya milioni 179,990,000 zimetumika katika kutoa mafunzo ili vijana hao ili kuisaidia jamii kuondokana na kero mbalimbali zinazowakandamiza kwa  kutojua sheria .
 
Baadhi ya wahitimu wakizungumzia mafunzo hayo Bw. Ramadhan Mhehe, Bi. Rukia Kihwele, Bw. Mkude Mng’ong’o na Lucas Kidungu walisema kuwa kero ambazo wamekuwa wakikumbana nazo katika maeneo ya vijiji, kata na tarafa ambazo wananchi wanakabiliana nazo ni pamoja na kero za migogoro ya ardhi, ndoa, mirathi, unyanyaswaji wa kijinsia kwa wanawake na wanaume ambapo kero nyingi chanzo chake zinatokana na mfumo dume uliopo katika jamii ya watu wanamoishi.

Hata  hivyo  alisema  kuwa  kwa kuwa  vijana hao  wataendelea  kutoa huduma ya  bure ambayo itawasaidia  wananchi kutoa msaada  wa kisheria  ni vema serikali ama   wahisani kujitokeza ili  kuwasaidia vijana hao ambao  wataendelea  kufanya kazi hiyo kwa  kujitolea  bila malipo  tofauti na mabaraza ya kata .

Bw  waya  alisema kwa  sasa  vijana hao mbali ya kuifanya kazi hiyo ya  huduma ya kisheria bado wameanzishiwa asasi zao  mbili moja ikiwepo Ilula na nyingine Mseke na  kwa  sasa  wana miradi ya kiuchumi ukiwemo  wa upandaji miti.
 Kwa  upande  wake mgeni  rasmi  katika ufungaji wa mafunzo hayo ,mwanasheria wa Halmashauri ya wilaya ya Kilolo Bw. Abdul Manga aliwataka wahitimu hao  kwenda kutoa msaada wa kisherika katika kila kata katika wilaya za Kilolo na Iringa Vijijini kwa  uhakika  bila kuwatoza  pesa  wananchi kama ilivyo mabaraza ya kata ambayo yamekuwa  yakilazimisha kesi  ili kupata pesa .
 
Manga alisema kuwa mabaraza ya kata yanayoshughulikia kuamua kesi na kero mbalimbali za wananchi kutokana na kuhitaji malipo ya fedha ili waweze kufanya maamuzi ya kusimamia sheria katika maeneo yao yamesababisha watu wengi kujiweka kando na mabaraza hayo na badala yake wamekuwa wakiendelea kuteseka kutokana na kushindwa kupatiwa haki kwa kukosa pesa.
 
“Malengo ya LASWA ya kutoa mafunzo kwa ninyi watu 51 ili kila kata za Iringa Vijijini na Kilolo watu wapate msaada wa kisheria ni makubwa na yamezingatia ubinadamu na hali nzima ya utu kwa watu wote kwa kuwa juhudi zao za kutoa mafunzo unalenga kuitatulia kero mbalimbali za kijamii wananchi wote wa vijijini, hivyo mtatakiwa mkawajibike kikamilifu kwa jamii na kuwashauri wananchi kutopenda kesi kwa jambo ambalo  linawezekana kupatiwa  ufumbuzi ”,
Lakini pia ninaiomba serikali ili sisi wanasheria tuweze kutoa mafunzo na elimu kwa mabaraza yetu yote ya kata ambayo yanasimamia haki na sheria kwa wananchi wetu ili kila wakati sheria ambazo zinatakiwa kuamuliwa zitende haki kwa wananchi mara kwa mara ndani ya jamii endapo mabaraza ya kata yatapatiwa elimu mbadala yataweza kutenda haki sahihi kwa wananchi wetu.

Alisema kuwa uwepo wa gharama kubwa za kufuatilia kesi katika maeneo ya vijijini pamoja na kuwasafirisha mashahidi na kuupata ukweli kwa walalamikaji ambao umekuwa ukitendewa ndivy sivyo ambapo alisema kuwa itakuwa ni faraja kubwa endapo mafunzo hayo yataleta faida kubwa kwa wananchi ambao wanatakiwa wakombolewe kupitia watu waliojifunza mafunzo ya sheria.
Share this article :

Post a Comment

 
blog designer Hoseaplatnum
Copyright © 2013. MATUKIO DAIMA - All Rights Reserved
Template Created by Hoseaplatnum Published by Francis Godwin
Proudly powered by FREE COMMUNITY MEDIA