Home » » BREAKINGNEWS...........MAMA AHOJI MAISHA BORA AKOSA JIBU AAMUA KUNYWA SUMU NA WATOTO WAKE

BREAKINGNEWS...........MAMA AHOJI MAISHA BORA AKOSA JIBU AAMUA KUNYWA SUMU NA WATOTO WAKE

Written By mzee wa matukiodaima habari bila uoga on Monday, December 12, 2011 | 4:59 AM

MWANAMKE mmoja mkazi wa kijiji cha Kiponzelo katika wilaya ya Iringa vijijini Huruma Uhakula (27) anywesha sumu na pombe kienyeji watoto wake wawili nae anywa kwa lengo la kujiua kutokana na kile alichodai kuwa ni ugumu wa maisha kila kukicha.
Tukio hilo la aina yake limetokea usiku wa kuamkia leo katika kijiji cha Kiponzelo wilayani Iringa vijijini ambapo mwanamke huyo alidai kuwa aliamua kuchukua uamuzi wa kuiteketeza familia yake pamoja nay eye mwenyewe baada ya kuona hali ya maisha bora kwa kila mtanzani kwao inaendelea kuwa ni ndoto ya alinacha.
Mwanamke huyo mwenye familia ya watoto wanne aliwanywesha sumu watoto wawili wa kiume akiwemo motto Rashid Kibuga (7) na Eliya Kibuga (3) huku mtoto kichanga wa mwezi mmoja na dadake wa Gloria Kibuga (12) anayesoma darasa la nne wakisamehewa kunyweshwa sumu hiyo.
Akizungumza katika wodi namba 8 Hospital ya mkoa wa Iringa ambako amelazwa akiwa hoi mwanamke huyo Huruma alisema kuwa alilazimika kufanya unyama huo wa kunywa na kunywesha watoto hao sumu baada ya kuona hali ya maisha ikiendelea kuwa ngumu huku baba wa watoto hao kwa zaidi ya mwezi mmoja hajapata kuonekana nyumbani kuleta fedha za matumizi.
Bi Huruma alisema kuwa kutokana na hali hiyo ya maisha kuendelea kuwa magumu alilazimika kutumia fedha yake ya akiba kiasi cha shilingi 10,000 ambacho kilikuwa kimebaki kununua pombe na sumu na kuamua kujiua na kuua watoto hao kama njia ya kukwepa maisha ya shida nyingi.
“Hapa nilipo nina moto wa mwezi mmoja na hawa wengine watatu ….ila hali ya maisha nyumbani ni mbaya zaidi na baba wa watoto hata hajali familia yake na mzigo wote nimekuwa nikibeba mimi ….hivyo niliamua kujiua mimi na hawa watoto wa kiume ambao nilijua wazi bila uwepo wangu wangekuja kupata tabu mbele ya safari”
Mtoto Gloria Kibuga akielezea mkasa huo alisema kuwa siku ya tukio mama yake alimtuma kwenda kununua sumu ya panya ya shilingi 7000 na pombe ya shilingi 2000 huku shilingi 1000 aliambiwa anunue viatu aina ya yebo yebo kama zawadi yake ya mwisho kutoka kwake ili aweze kuendelea kuvitumia kwenda shule.
“Mama alinituma kununua sumu hiyo ya panya hadi mara mbili nilienda mara ya kwanza akaniambia kuwa sumu niliyoileta haitoshi nikanunue tena kwa madai kuwa kuna panya mkubwa anataka kumuua ndani ya nyumba …..ila baada ya kununua sumu hiyo nilitumwa kununua pombe na baada ya hapo niliambiwa niende kulala kwa marafiki zangu kama kurudi nirudi kesho asubuhi”alisema mtoto Gloria.

Kuwa kwa kuwa muda wa kulala ulikuwa bado aliamua kwenda porini kutafuta matunda pori aina ya Mikusu kwa ajili ya kuja kula na wadogo zake na majira ya saa 12 za jioni alirejea nyumbani na kukuta mlango ukiwa wazi na baada ya kumwita mdogo wake Rashid alisikia akilia kwa sauti ya chini kuwa anakufa .
Alisema kuwa alipoingia ndani alikuta wadogo zake hao wakitokwa na povu mdomoni na mama yao akiwa hoi hali iliyomlazimu kukimbia kuita watu ambao walifika na kumkimbiza Hospital ya mkoa wa Iringa.
Baba wa familia hiyo Daniel Kibuga (37) alisema kuwa si kweli kama katika familia yake kuna maisha magumu kama mkeo anavyodai na kukiri kutoonekana nyumbani kwa zaidi ya mwezi mmoja kutokana na kuwa mjini Iringa kikazi.
Kaimu mganga mfawidhi wa Hospital ya mkoa wa Iringa Dkt George Kabona amethibitisha kupokea wagonjwa hao watatu na kuwa hali zao kwa sasa zinaendelea vizuri baada ya jitihada kubwa zilizofanywa na madaktari wa Hospital hiyo ya mkoa.

PATA HABARI MPYA HAPA
Share this article :

Post a Comment

 
blog designer Hoseaplatnum
Copyright © 2013. MATUKIO DAIMA - All Rights Reserved
Template Created by Hoseaplatnum Published by Francis Godwin
Proudly powered by FREE COMMUNITY MEDIA